THÉP HỘP VUÔNG 250X250X12LY Q355B
Thép hộp 250x250x12mm Q355B thép hợp kim thấp có độ bền cao. Nó có tính chất cơ học tuyệt vời, độ bền cao và khả năng hàn tốt. Thép Q355 cũng có khả năng chống ăn mòn, độ bền ở nhiệt độ thấp và chống mỏi. Thép hộp 250x250x12mm mác Q355B có khối lượng 538.07 Kg/ cây theo badem của nhà sản xuất
thép hộp 250x250x12 q355b
Thép hộp 250x250x12mm Q355B
Đặc điểm của Thép hộp 250x250x12mm Q355B
Thép hộp Q355B là thép kết cấu có cường độ chảy 345 MPa và độ bền kéo 450 MPa. Nó có hiệu suất xử lý tuyệt vời và cường độ nén, có thể được sử dụng để sản xuất bình chịu áp suất khí chứa dưới 500 lít. Q355 còn có lớp bảo vệ chống rỉ sét.
Mác thép  tương đương Q355
Trung Quốc
ISO
Liên minh châu Âu
Canada
Úc / New Zealand
người Ấn Độ
Tiêu chuẩn
Lớp
Tiêu chuẩn
Lớp
Lớp (Số vật liệu)
Cấp – SI (Imperial)
GB/T 1591 -2018
Q355B
ISO-630 2
S355B
EN 10025-2
S355, S355JR (1,0045)
CSA G40.20-13/G40.21-13
350W (50W);
345WM (50WM)
NHƯ / NĂM 3679.1
Lớp 350;
350L0;
350L15
LÀ 2062
E350 (Fe 49 0)
Q355C
S355C
S355J0 (1.0553)
Q355D
S355D
S355J2 (1.0577)
Thành phần hóa học của thép hộp 250x250x12mm Q355B
Mác thép
Lớp chất lượng
C% (<)
Sĩ % (≤)
triệu (<)
P (<)
S (<)
Cr (<)
Không (<)
Với (<)
N (<)
Q355
Q355B
0.24
Q355C
0.2
Q355D
0.2
Lưu ý: Đối với loại chất lượng C&D, hàm lượng Carbon (C):
  • C 0.20% khi độ dày/đường kính 40mm (1.57 in.);
  • C 0.22 khi độ dày/đường kính. >40mm (1.57 inch).
Tính chất cơ học của Thép hộp 250x250x12mm Q355B
Ghi chú:
  • 1 MPa = 1 N/ mm2
  • 1 GPa = 1 kN/mm 2
Yield Strength ( ≥ MPa), Độ dày hoặc Dia. (d) mm
Mác thép
Lớp chất lượng
d<16
16< ngày 40
40 < ngày 63
63 < d 80
80<d 100
100< d< 150
150 < d 200
200 < d 250
250 < d 400
Q355
355
265
Q355N
Tất cả
Chất lượng Lớp
d<16
16< ngày 40
40 < ngày 63
63 < d 80
80<d 100
100< d< 120
Q355M
Tất cả
355
Độ bền kéo, MPa; Dia. (d) mm
d<100
100< ngày 250
250< ngày 400
Q355N
Độ bền kéo, MPa; Dia. (d) mm
d<4 0
63< ngày 100
100< ngày 120
Q355M
Độ giãn dài (%); Dia. (d) mm; (Cán nóng)
Hướng mẫu
d<40
63< ngày 100
100< ngày 150
150< d< 200
250< ngày 400
Ngang
20
Theo chiều dọc
22
Ứng dụng của thép hộp 250x250x12mm Q355B
Thép hộp 250x250x12mm mác Q355B được sử dụng rộng rãi trong nhiều ngành công nghiệp khác nhau như xây dựng, kỹ thuật và sản xuất. Nó chủ yếu được sử dụng trong sản xuất các kết cấu hàn và bắt vít như cầu, tòa nhà và các dự án cơ sở hạ tầng khác đòi hỏi cường độ, độ bền cao và tính chất cơ học tuyệt vời. Thép hộp Q355 còn được sử dụng trong sản xuất máy móc, thiết bị và các ứng dụng công nghiệp khác và được sử dụng rộng rãi trong cầu, phương tiện, tàu thủy, xây dựng, bình chịu áp lực, thiết bị đặc biệt, v.v.,
QUY CÁCH VÀ KHỐI LƯỢNG MỘT SỐ LOẠI THÉP HỘP MÁC THÉP Q355B
STT TÊN HÀNG & QUI CÁCH Kg/Cây Kg/m
1 Thép hộp 40x40x5x6000mm Q355B 32,97 5,5
2 Thép hộp 40x40x6x6000mm Q355B 38,43 6,4
3 Thép hộp 50x50x5x6000mm Q355B 42,39 7,1
4 Thép hộp 50x50x6x6000mm Q355B 49,74 8,3
5 Thép hộp 60x60x6x6000mm Q355B 61,04 10,2
6 Thép hộp 60x60x8x6000mm Q355B 78,37 13,1
7 Thép hộp 65x65x6x6000mm Q355B 66,69 11,1
8 Thép hộp 70x70x5x6000mm Q355B 61,23 10,2
9 Thép hộp 70x70x6x6000mm Q355B 72,35 12,1
10 Thép hộp 120x120x8x6000mm Q355B 168,81 28,1
11 Thép hộp 120x120x10x6000mm Q355B 207,24 34,5
12 Thép hộp 120x120x12x6000mm Q355B 246 41
13 Thép hộp 125x125x8x6000mm Q355B 176,34 29,4
14 Thép hộp 125x125x10x6000mm Q355B 216,66 36,1
15 Thép hộp 125x125x12x6000mm Q355B 257 42,8
16 Thép hộp 140x140x8x6000mm Q355B 198,95 33,2
17 Thép hộp 140x140x10x6000mm Q355B 244,92 40,8
18 Thép hộp 140x140x12x6000mm Q355B 289,38 48,2
19 Thép hộp 100x150x8x6000mm Q355B 176,34 29,4
20 Thép hộp 100x150x10x6000mm Q355B 216,66 36,1
21 Thép hộp 100x150x12x6000mm Q355B 257 42,8
22 Thép hộp 150x150x8x6000mm Q355B 214,02 35,7
23 Thép hộp 150x150x10x6000mm Q355B 263,76 44
24 Thép hộp 150x150x12x6000mm Q355B 311,99 52
25 Thép hộp 200x200x8x6000mm Q355B 289,38 48,2
26 Thép hộp 200x200x10x6000mm Q355B 357,96 59,7
27 Thép hộp 200x200x12x6000mm Q355B 425,03 70,8
28 Thép hộp 200x200x14x6000mm Q355B 490,59 81,8
29 Thép hộp 250x250x8x6000mm Q355B 364,74 60,8
30 Thép hộp 250x250x10x6000mm Q355B 452,16 75,4
31 Thép hộp 250x250x12x6000mm Q355B 538,07 89,7
32 Thép hộp 250x250x14x6000mm Q355B 624 104
33 Thép hộp 120x200x5x6000mm Q355B 146,01 24,3
34 Thép hộp 120x200x6x6000mm Q355B 174,08 29
35 Thép hộp 120x200x8x6000mm Q355B 229,09 38,2
36 Thép hộp 60x120x8x6000mm Q355B 123,59 20,6
37 Thép hộp 75x125x8x6000mm Q355B 138,66 23,1
38 Thép hộp 75x125x10x6000mm Q355B 169,56 28,3
39 Thép hộp 75x150x8x6000mm Q355B 157,5 26,3
40 Thép hộp 100x200x8x6000mm Q355B 214,02 35,7
41 Thép hộp 100x200x10x6000mm Q355B 263,76 44
42 Thép hộp 100x200x12x6000mm Q355B 311,99 52
Sản phẩm liên quan
THÉP HỘP VUÔNG 400X400X16
Thép hộp vuông 400x400x16mm/ly/li là loại thép hộp có kích thước lớn, có khả năng chịu lực tốt...